Kilimo Mseto kina Boresha Funzi

Mon, 02/16/2015 - 15:08 -- mike
Location: 
Gando, Pemba
TZ
Kilimo Mseto

Nyuma katika 2012, CFP ilianza kufanya kazi na jamii Kokota kuendeleza kilimo mseto katika kisiwa cha Funzi. Wakati CFP ilianza kufanya kazi na Kokota, watu wa Kokota walitegemea na kazi ya uvuvi tu. Hata hivyo, kwa msaada wa Agroforestry Afisa, Ali Hamad Ali, jamii hii ilikuwa na uwezo wa kubadilisha Funzi kutoka kisiwa tupu katika chanzo cha chakula na kipato. Zaidi ya miaka mitatu iliyopita, wakulima hawa walipanda miti ya matunda na mbao kwa kushirikiana na mazao ya kila mwaka, kama vile mihogo na ndizi. Sasa, wanalima ndizi na mihogo zaidi kuliko wanaweza kula.  Sasa wanauza mazao haya kwa visiwa vya jirani.

Picha hapo juu ni mfano mzuri wa kilimo mseto uliokuwa ukifanywa Funzi. Miti ya matunda, kama ile stafeli na papai zipo pamoja na mazao ya kila mwaka kama vile mihogo na ndizi.

Miaka mitatu ya kazi ngumu kuzaa matunda siyo muda mrefu!

Kukabiliana: